กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาธุรกิจสหกรณ์ ร่วมอบรมหลักสูตร "การจัดการโลจีสติกส์และโซ่อุปทานสำหรับสินค้าเกษตร"
วันที่ 6-7 มิถุนายน 2567 นางพิชญ์สิณี สว่างโรจน์ สหกรณ์จังหวัดบึงกาฬ มอบหมายให้ นายนิพิฐพนธ์ ดวงแพงมาศ นักวิชาการสหกรณ์ปฏิบัติการ กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาธุรกิจสหกรณ์ เข้าร่วมโครงการอบรมหลักสูตร " การจัดการโลจีสติกส์และโซ่อุปทานสำหรับสินค้าเกษตร" โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ความรู้เบื้องต้นด้านโลจีสติกส์เกษตร พัฒนาศักยภาพ การดำเนินธุรกิจของสหกรณ์ด้วยการบริหารจัดการโลจีสติกส์ และเพิ่มประสิทธิภาพด้านการผลิตและการขนส่งของสหกรณ์ ผ่านระบบสื่อสารทางไกล Zoom Meeting ณ ห้องประชุม 129 อาคาร 1 กรมส่งเสริมสหกรณ์ กรุงเทพมหานคร
นิพิฐพนธ์ : ภาพ/ข่าว