กลุ่มส่งเสริมสหกรณ์ 2 ร่วมประชุมคณะกรรมการดำเนินการสหกรณ์กองทุนสวนยางห้วยสะอาด จำกัด
วันจันทร์ที่ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2567 เวลา 13.00 น. นางพิชญ์สิณี สว่างโรจน์ สหกรณ์จังหวัดบึงกาฬ มอบหมายให้นายธราธิป ทิพย์กรรณ ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมสหกรณ์ 2 พร้อมด้วยเจ้าพนักงานส่งเสริมสหกรณ์ เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการดำเนินการสหกรณ์กองทุนสวนยางห้วยสะอาด จำกัด ณ ศาลาประชาคมบ้านห้วยสะอาด หมู่ที่ 4 ตำบลถ้ำเจริญ อำเภอโซ่พิสัย จังหวัดบึงกาฬ โดยมีวาระที่สำคัญ อาทิเช่น พิจารณารับรองงบฐานะการเงิน สำหรับปีสิ้นสุดวันที่ 31 มกราคม 2567 พิจารณากำหนดแผนการดำเนินงานประจำปี พิจารณากำหนดแผนประมาณการรายรับ-รายจ่ายประจำปี พร้อมทั้งกำหนดวันประชุมใหญ่สามัญประจำปี ในวันพฤหัสบดีที่ 27 มิถุนายน 2567 ในการนี้นายธราธิป ทิพย์กรรณ ได้ให้คำแนะนำส่งเสริมแนวทางสร้างความเข้มแข็งของสหกรณ์ และบทบาทหน้าที่ของกรรมการ พร้อมทั้งแนะนำให้คณะกรรมการจะต้องดำเนินการด้วยความซื่อสัตย์ สุจริต ให้มีความโปร่งใส โดยคำนึงถึงประโยชน์ของสมาชิกเป็นสำคัญ เน้นการมีส่วนร่วมของสมาชิก ให้บริการแก่สมาชิกอย่างเท่าเทียมกัน และปฏิบัติงานภายใต้กรอบของกฎหมาย ข้อบังคับ และระเบียบอย่างเคร่งครัด
กตตน์ บุญไชยโย : ภาพ/ ข่าว/ผู้จัดทำ